KwalejinNemo nawa Broker

Ichimoku Cloud: Jagoran Kasuwanci don Dummies

An samo 4.6 daga 5
4.6 cikin 5 taurari (kiri'u 5)

Shiga cikin duniyar ciniki na iya jin kamar ƙoƙarin kewaya ta cikin hazo mai yawa, musamman lokacin da ake fama da hadaddun dabaru kamar Ichimoku Cloud. Wannan gabatarwar za ta haskaka hanyar, wanda zai sauƙaƙa fahimta da amfani da wannan kayan aikin kasuwanci mai ƙarfi na Jafananci, koda kuwa kai novice ne. trader.

💡 Key Takeaways

  1. Fahimtar Ichimoku Cloud: Ichimoku Cloud cikakkiyar alama ce wacce ke samarwa traders tare da tarin bayanai a kallo. Ana amfani da shi don gano damar ciniki bisa ga tsarin girgije, farashin dangantaka da girgije, da kuma canza launin launi.
  2. Abubuwan da ke cikin Ichimoku Cloud: Ichimoku Cloud ya ƙunshi abubuwa biyar - Tenkan-Sen (Layin Juya), Kijun-Sen (Layin Base), Senkou Span A (Leading Span A), Senkou Span B (Leading Span B), da Chikou Span (Lagging). Span). Kowane bangare yana ba da haske daban-daban game da alkiblar kasuwa da lokacinta.
  3. Dabarun Kasuwanci tare da Ichimoku Cloud: Traders suna amfani da Ichimoku Cloud don gano abubuwan da ke faruwa, samar da siginar siyayya / siyarwa, da ƙayyade matakan tallafi da juriya. Maɓalli mai mahimmanci shine dabarar "ƙetare", inda aka samar da siginar siyayya lokacin da Layin Juya ya ketare saman Layin Base kuma akasin haka don siginar siyarwa.

Koyaya, sihiri yana cikin cikakkun bayanai! Bayyana mahimman abubuwan da ke cikin sassan masu zuwa… Ko, tsalle kai tsaye zuwa namu FAQs masu cike da fahimta!

1. Fahimtar Gajimaren Ichimoku

Girgije Ichimoku, na musamman kuma cikakke fasaha analysis kayan aiki, na iya ze ban tsoro a kallon farko. Amma kada ka ji tsoro. tradeku rs! Tare da ɗan haƙuri kaɗan, ba da daɗewa ba za ku yaba da ikonsa na samar da cikakken ra'ayi game da yanayin kasuwa da yuwuwar juyewa.

Ichimoku Cloud ya ƙunshi layi biyar, kowanne yana ba da haske daban-daban game da aikin farashin. Na farko, muna da Tenkan-sen (Layin Juya) da Kijun-sen (Layin Base). Ana ƙididdige Tenkan-sen ta hanyar matsakaicin matsakaicin mafi girma da mafi ƙasƙanci a cikin lokutan tara na ƙarshe, yayin da Kijun-sen ya ɗauki mafi girma mafi girma da mafi ƙasƙanci a cikin lokutan 26 na ƙarshe. Wadannan layi biyu suna taimakawa traders gano yanayin gajere da matsakaicin lokaci, bi da bi.

Na gaba, muna da Senkou Span A da kuma Senkou Span B, wanda tare ya zama 'girgije' ko 'Kumo'. Senkou Span A shine matsakaicin Tenkan-sen da Kijun-sen, wanda aka tsara lokuta 26 a gaba. Senkou Span B, a gefe guda, shine matsakaita na mafi girma kuma mafi ƙanƙanci na lokutan 52 na ƙarshe, kuma an yi hasashen lokuta 26 a gaba. Wurin da ke tsakanin waɗannan layukan biyu ya zama gajimare. Girgiza mai faɗi yana nuna rashin ƙarfi mai ƙarfi, yayin da ƙaramin gajimare na nuni da rashin ƙarfi.

A ƙarshe, da Chikou Span (Lagging Span) shine farashin rufewa da aka tsara na tsawon lokaci 26 a baya. Ana amfani da wannan layin don tabbatar da sauran siginonin da Ichimoku Cloud ke bayarwa.

Don haka, ta yaya kuke amfani da duk waɗannan bayanan? Girgijen yana ba da tallafi da matakan juriya, kuma canjin launin sa na iya sigina yiwuwar jujjuyawar yanayi. Idan farashin yana sama da girgije, yanayin yana da girma, kuma idan yana ƙasa, yanayin yana da ƙarfi. Tenkan-sen da Kijun-sen kuma suna aiki azaman tallafi mai ƙarfi da matakan juriya. Ketare tsakanin waɗannan biyun na iya zama sigina mai ƙarfi ko siyayya, musamman lokacin da Chikou Span ya tabbatar.

Ka tuna, Ichimoku Cloud ya fi amfani da shi tare da sauran kayan aikin bincike na fasaha. Kamar yadda yake tare da kowane dabarun ciniki, aiki da gogewa sune mabuɗin don ƙwarewar amfani da shi. Ciniki mai farin ciki!

1.1. Asalin da Ra'ayi

Ichimoku Cloud, wanda kuma aka sani da Ichimoku Kinko Hyo, kayan aikin ciniki ne da ya samo asali daga Japan. Goichi Hosoda ɗan jarida ɗan Jafan ne ya haɓaka a ƙarshen 1960, an tsara shi don ba da cikakkiyar ra'ayi na kasuwa a kallo ɗaya. A ainihinsa, Ichimoku Cloud alama ce mai nuna alama wacce ke nuna matakan tallafi da juriya, yanayin kasuwa, da yuwuwar siginar ciniki.

Sunan 'Ichimoku Kinko Hyo' yana fassara zuwa 'kallon ma'auni ginshiƙi', wakiltar ikon kayan aiki don samar da daidaitaccen ra'ayi game da yanayin kasuwa. Girgizar, ko 'Kumo', ita ce mafi mahimmancin fasalin wannan kayan aiki, wanda aka kafa ta hanyar layi biyu da aka sani da Senkou Span A da Senkou Span B. Waɗannan layin an tsara su gaba da farashin yanzu, suna samar da wani abu mai kama da girgije wanda zai iya taimakawa. traders tsammanin motsin kasuwa na gaba.

Ichimoku Cloud ya ƙunshi layi biyar, kowanne yana ba da haske na musamman game da kasuwa. Su ne Tenkan-sen (Layin Juya), Kijun-sen (Layin Base), Senkou Span A (Leading Span A), Senkou Span B (Leading Span B), da Chikou Span (Lagging Span). Fahimtar hulɗar waɗannan layin da sakamakon samuwar girgije shine mabuɗin buɗe fa'idodin girgijen Ichimoku.

Yana da mahimmanci a lura cewa Ichimoku Cloud ba kayan aiki ba ne kawai. Ana amfani da shi sau da yawa tare da sauran alamun fasaha don tabbatar da siginar ciniki da haɓaka yanke shawara. Duk da kamannin tsarinsa mai rikitarwa, Ichimoku Cloud na iya zama amintacciyar aminiya ga traders waɗanda suke ɗaukar lokaci don fahimta da amfani da ƙa'idodinta.

1.2. Abubuwan da ke cikin girgijen Ichimoku

ichimoku jagora 1024x468 1
Ichimoku Cloud, cikakkiyar alama, yana ba da wadataccen haske game da yanayin kasuwa. Ya ƙunshi abubuwa masu mahimmanci guda biyar, kowannensu yana ba da manufa ta musamman a cikin cikakken bincike.

  1. Tenkan-Sen, ko Layin Juya, shine a motsi matsakaici na mafi girma kuma mafi ƙasƙanci a cikin lokutan tara na ƙarshe. Yana ba da sigina na farko don yuwuwar damar ciniki, aiki azaman layin jawo don siyayya da siyar da sigina.
  2. Kijun-Sen, Wanda kuma aka sani da Layin Base, wani matsakaicin motsi ne, amma yana la'akari da mafi girma da mafi ƙasƙanci a cikin lokutan 26 na ƙarshe. Wannan layin yana aiki azaman siginar tabbatarwa kuma ana iya amfani dashi don ganowa tasha-hasara maki.
  3. Senkou Span A ana ƙididdige su ta hanyar matsakaicin Tenkan-Sen da Kijun-Sen, sannan aka tsara lokutan 26 gaba. Wannan layin yana samar da gefe ɗaya na girgijen Ichimoku.
  4. Senkou Span B An ƙaddara ta hanyar matsakaicin matsayi mafi girma da mafi ƙasƙanci a cikin lokutan 52 na ƙarshe, sa'an nan kuma zayyana lokuta 26 gaba. Wannan layin yana samar da ɗayan gefen gajimaren.
  5. Chikou Span, ko Lagging Span, shine farashin rufewa na yanzu wanda aka tsara 26 lokuta baya. Ana amfani da wannan layin don tabbatar da yanayin gaba ɗaya.

Girgizar, wanda Senkou Span A da B suka kafa, yana wakiltar yuwuwar tallafi da matakan juriya. Yana da launi mai launi don fassarar sauƙi: koren gajimare yana nuna damuwa lokacinta, yayin da jajayen gizagizai ke nuna alamar tashin hankali. Fahimtar waɗannan abubuwan da hulɗar su yana da mahimmanci don cin nasara ciniki tare da Ichimoku Cloud.

1.3. Fassara Ichimoku Cloud

The Girgije Ichimoku, Har ila yau, aka sani da Ichimoku Kinko Hyo, alama ce ta kasuwanci mai mahimmanci tare da yalwar fassarori. Yana iya zama kamar mai ban tsoro a kallon farko, amma da zarar kun fahimci abubuwan da ke tattare da shi, ya zama kayan aiki mai ƙarfi a cikin arsenal ɗin ku na kasuwanci.

Da farko, bari mu karya layukan guda biyar masu siffata gajimaren Ichimoku: Tenkan-sen (Layin Juya), Kijun-sen (Layin Base), Senkou Span A (Jagora Span A), Senkou Span B (Jagorancin Span B), da Chikou Span (Lagging Span). Kowane ɗayan waɗannan layin yana ba da haske daban-daban game da alkiblar kasuwa ta gaba.

  • Tenkan-sen shine layin tafiya mafi sauri kuma yana nuna yanayin ɗan gajeren lokaci. Lokacin da wannan layin ya haye sama da Kijun-sen, sigina ce mai ban tsoro kuma akasin haka.
  • Kijun-sen layi ne mai hankali kuma yana nuna yanayin matsakaicin lokaci. Idan farashin yana sama da wannan layin, yanayin yana da girma, kuma idan sun kasance a ƙasa, yana da ƙarfi.
  • Senkou Span A da kuma Senkou Span B samar da 'girgije'. Lokacin da Span A ya kasance sama da Span B, yana nuna yanayin haɓaka, kuma lokacin da Span B ya kasance sama da Span A, yana nuna yanayin bearish.
  • Chikou Span ya gano farashin yanzu, amma lokutan 26 a baya. Idan Chikou Span yana sama da farashin, sigina ce mai ƙarfi, kuma idan tana ƙasa, siginar bearish ce.

Amma ta yaya za mu fassara duk waɗannan layin tare? Ga mabuɗin: ​​nemi tabbatarwa. Idan Tenkan-sen ya haye sama da Kijun-sen, kuma farashin yana sama da gajimare, kuma Chikou Span yana sama da farashin - alama ce mai ƙarfi. Hankali iri ɗaya ya shafi siginar bearish. Ta wannan hanyar, Ichimoku Cloud yana ba ku damar ɗaukar ƙarfin kasuwa kuma ku hau yanayin, maimakon kama cikin hayaniya.

Ka tuna, Ichimoku Cloud ba 'harsashin sihiri' ba ne. Ya kamata a yi amfani da shi tare da sauran kayan aikin bincike na fasaha. Amma da zarar kun fahimci yaren sa, zai iya ba da fa'ida mai mahimmanci don taimakawa yanke shawarar kasuwancin ku.

2. Ingantacciyar Ciniki tare da Ichimoku Cloud

Bayyana sirrin gajimaren Ichimoku kamar buɗe sirrin taskar hikima ce. Wannan cikakkiyar alama, wanda ɗan jaridar Jafananci Goichi Hosoda ya haɓaka, kayan aiki ne mai ƙarfi wanda ke ba da izini traders don auna ra'ayin kasuwa a kallo da kuma yanke shawarar da aka sani.

Ichimoku Cloud ya ƙunshi layi biyar, kowanne yana ba da haske na musamman game da kasuwa. The Tenkan-sen (Layin Juya) da Kijun-sen (Layin Base) sun yi daidai da matsakaita masu motsi, suna ba da ra'ayin kasuwa na gajeren lokaci da matsakaicin lokaci, bi da bi. Ana ba da siginar bullish lokacin da Tenkan-sen ke ƙetare sama da Kijun-sen, da siginar bearish lokacin da ya ketare ƙasa.

Senkou Span A da kuma Senkou Span B samar da 'girgije' ko 'Kumo'. Yankin da ke tsakanin waɗannan layin yana da inuwa akan ginshiƙi, yana ƙirƙirar wakilcin gani na tallafi da matakan juriya. Lokacin da farashin ya haura Kumo, kasuwa ta yi tashin gwauron zabo, idan kuma ta yi kasa sai kasuwa ta yi kasala. Kaurin girgijen yana wakiltar ƙarfin ji.

Chikou Span (Lagging Span) yana bin farashin na yanzu kuma yana iya ba da tabbacin yanayin yanayi. Idan ya wuce farashi, kasuwa ta yi hauhawa, idan kuma ta kasa, kasuwa ta yi kasala.

Ichimoku Cloud kayan aiki ne mai dacewa wanda za'a iya amfani dashi a cikin ɓangarorin lokaci da yawa, daga ciniki na yau da kullun zuwa saka hannun jari na dogon lokaci. dabarun. Yana ba da cikakken hoto na kasuwa, kunnawa traders don gano abubuwan da ke faruwa, ƙayyadadden lokaci, da nemo yuwuwar siye da siyar da sigina. Duk da haka, kamar kowane mai nuna fasaha, ya kamata a yi amfani da shi tare da wasu kayan aiki da bincike don ƙara yawan tasiri.

Ciniki tare da Ichimoku Cloud ba kawai don fahimtar abubuwan da ke cikinsa ba ne amma kuma game da fassarar gaba ɗaya hoton da ya zana. Yana da game da gane canje-canje a cikin ra'ayin kasuwa da kuma yanke shawara na gaskiya. Ko kai novice ne trader ko gogaggen ɗaya, Ichimoku Cloud na iya zama ƙari mai mahimmanci ga kayan aikin kasuwancin ku.

ichimoku don sabon shiga

2.1. Kafa Ichimoku Cloud akan Platform na Kasuwanci

Kafa Ichimoku Cloud akan dandalin kasuwancin ku shine tsari mai sauƙi wanda za'a iya kammala a cikin 'yan matakai kawai. Da farko, kewaya zuwa ga Manuniya sashe na dandalin kasuwancin ku. Wannan yawanci yana cikin kayan aiki a saman ko gefen allon. Nemo wani zaɓi wanda ya ce 'Ichimoku Kinko Hyo', 'Ichimoku Cloud', ko kuma kawai 'Ichimoku'. Da zarar kun samo shi, danna don ƙara shi zuwa jadawalin ku.

Ichimoku Cloud ya ƙunshi layi biyar, kowannensu yana ba da bayanai na musamman game da matakin farashin kasuwa. Waɗannan layukan sune Tenkan-sen, Kijun-sen, Senkou Span A, Senkou Span B, Da kuma Chikou Span. Yawancin dandamali na ciniki za su saita daidaitattun sigogi ta atomatik don waɗannan layin (9, 26, 52), amma kuna iya daidaita su don dacewa da salon kasuwancin ku.

Da zarar kun ƙara Ichimoku Cloud zuwa ginshiƙi, lokaci ya yi da za ku siffanta kamannin sa. Kuna iya canza launukan layukan da gajimare don sa su ƙara gani akan bangon ginshiƙi. Wasu traders sun fi son yin amfani da launuka daban-daban don gajimare lokacin da yake sama ko ƙasa da matakin farashin, don gano yanayin kasuwa mai ƙarfi ko bearish da sauri.

Fahimtar yadda ake karanta Ichimoku Cloud yana da mahimmanci don cin nasara ciniki. Kowane bangare yana ba da hangen nesa daban-daban game da ƙarfin kasuwa da yuwuwar tallafi da matakan juriya. Girgizar da kanta, wanda Senkou Span A da B suka kirkira, yana wakiltar wuraren tallafi da juriya. Lokacin da farashin ke sama da gajimare, kasuwa yana cikin yanayin tashin hankali, kuma lokacin da yake ƙasa, kasuwa yana da ƙarfi.

Ayyukan yin sahihi. Ɗauki ɗan lokaci don gwaji tare da Ichimoku Cloud akan dandalin ciniki, daidaita sigoginsa da launuka har sai kun gamsu da yadda yake kama da aiki. Ka tuna, Ichimoku Cloud ba kayan aiki ne kawai ba, amma ya kamata a yi amfani da shi tare da sauran kayan aikin bincike na fasaha da masu nuna alama don sakamako mafi kyau. Ciniki mai farin ciki!

2.2. Dabarun Ciniki tare da Ichimoku Cloud

Ciniki tare da Ichimoku Cloud yana buƙatar dabarun dabara, kuma fahimtar waɗannan dabarun na iya haɓaka wasan cinikin ku sosai. Daya daga cikin mafi inganci dabarun shine Tenkan/Kijun Cross. Wannan dabarar ta ƙunshi jiran layin Tenkan don ketare layin Kijun, yana nuna yuwuwar canjin kasuwa. Gicciyen da ke sama da layin Kijun yana nuna kasuwa mai ban sha'awa, yayin da giciye a ƙasa yana nuna kasuwar bearish.

Wata dabara ita ce Kumo Breakout. Wannan ya haɗa da lura da farashin yayin da yake ratsa cikin Kumo (girgije). Ƙarfafawa sama da gajimaren yana nuna alamar ƙararrawa, yayin da ɓarna a ƙasan gajimaren alama ce ta bearish. Yana da mahimmanci a lura cewa girman gajimare yayin faɗuwar, ƙarar siginar.

The Chikou Span Cross shi ne har yanzu wani dabarun da za a yi la'akari. Wannan ya ƙunshi layin Chikou Span ƙetare layin farashin. Giciye sama da layin farashin sigina ce mai ƙarfi, yayin da giciye a ƙasa siginar bearish ne.

The Senkou Span Cross Dabarar ta ƙunshi layin Senkou Span A wanda ke ƙetara layin Senkou Span B. Gicciyen da ke sama yana nuna kasuwa mai ban sha'awa, yayin da giciye a ƙasa yana nuna kasuwar bearish.

Duk da yake waɗannan dabarun na iya yin tasiri sosai, ku tuna cewa babu dabarar da ba ta da tushe. Yana da mahimmanci a yi amfani da waɗannan dabarun tare da sauran nau'ikan bincike da hadarin dabarun gudanarwa don haɓaka nasarar kasuwancin ku. Ciniki tare da Ichimoku Cloud yana ba da hangen nesa na musamman akan kasuwanni, yana ba da cikakkiyar bayyani game da yanayin kasuwa, haɓakawa, da tallafi da matakan juriya. Ta hanyar fahimta da amfani da waɗannan dabarun, za ku iya yin ƙarin yanke shawara na ciniki da haɓaka aikin kasuwancin ku.

2.3. Gudanar da Hadarin cikin Ichimoku Cloud Trading

Gudanar da haɗarin haɗari shine muhimmin al'amari na ciniki, musamman lokacin zagayawa cikin hadaddun duniyar Girgije Ichimoku. Wannan dabarar ƙirar Jafananci, wacce aka ƙera don samar da cikakkiyar ra'ayi na kasuwa a kallo, na iya zama kayan aiki mai ƙarfi a cikin tradear arsenal. Duk da haka, ba tare da ramummuka ba kuma fahimtar yadda ake gudanar da haɗari shine mabuɗin don cin nasara ciniki.

Ɗaya daga cikin hanyoyin farko don sarrafa haɗari a cikin ciniki na Ichimoku Cloud shine ta hanyar amfani da umarnin dakatarwa. Wannan yana ba ku damar saita matakin da aka riga aka ƙaddara wanda zaku fita a trade, yadda ya kamata yana iyakance yiwuwar asarar ku. Lokacin amfani da Ichimoku Cloud, ya zama ruwan dare don sanya odar tasha-asara a ƙasan gajimare ko layin 'Kijun-Sen', ya danganta da haɗarin ci.

Wani ingantaccen dabarun sarrafa haɗari shine sizing matsayi. Ta hanyar daidaita girman girman ku trade dangane da matakin asarar ku, kuna iya tabbatar da cewa koda kuwa a trade yana gaba da ku, asarar ku za ta kasance cikin iyaka mai iya sarrafawa. Wannan yana da mahimmanci musamman lokacin kasuwancin kasuwanni masu canzawa, inda sauye-sauyen farashi na iya zama cikin sauri da mahimmanci.

Yana da mahimmanci kuma a yi la'akari da gabaɗaya mahallin kasuwa. Ichimoku Cloud na iya ba da fahimi masu mahimmanci game da yanayin kasuwa da haɓaka, amma yana da mahimmanci koyaushe a yi la'akari da wasu abubuwa kamar labaran tattalin arziki, ra'ayin kasuwa, da sauran alamun fasaha.

Pkabilanci da hakuri key su ne. Kamar kowace dabarar ciniki, Ichimoku Cloud yana ɗaukar lokaci don ƙwarewa kuma yana da mahimmanci a yi amfani da asusun demo kafin haɗarin kuɗi na gaske. Ka tuna, har ma mafi nasara traders yin asara - mabuɗin shine kiyaye su da sarrafa su kuma koyi daga gare su.

A cikin duniyar ciniki na Ichimoku Cloud, gudanar da haɗari ba kawai zaɓi ba ne, larura ce. Tare da madaidaiciyar hanya da ingantaccen fahimtar dabarun da ke tattare da su, zaku iya kewaya kasuwanni tare da amincewa da kwanciyar hankali.

2.4. Advantages da Iyaka na Ichimoku Cloud Trading

Ichimoku Cloud Trading yana share fagen ciniki tare da fa'idodi masu yawa, duk da haka ba tare da iyakancewar sa ba, waɗanda ke da mahimmanci don traders don fahimta.

Babban tallavantage na wannan dabarun ciniki shine nasa m yanayi. Yana ba da cikakken hoto na kasuwa, ɗaukar matakin farashi, alkiblar yanayi, da kuzari a kallo ɗaya. Wannan kallon 360-digiri abu ne mai mahimmanci ga traders waɗanda suke buƙatar yanke shawara cikin gaggawa, da sanin yakamata.

Wani fa'ida mai mahimmanci ita ce iya tsinkaya. Ichimoku Cloud na iya yin hasashen yuwuwar tallafi da matakan juriya, bayarwa traders a kai-up kan kasuwa ƙungiyoyi. Wannan ikon tsinkaya na iya zama mai canza wasa, musamman a kasuwannin da ba su da ƙarfi.

sassauci wani gashin tsuntsu ne a cikin ikon Ichimoku Cloud Trading. Yana aiki a cikin firam ɗin lokaci da kasuwanni, yana mai da shi kayan aiki iri-iri don traders shiga ciki hannun jari, forex, kayayyaki, da sauransu.

Koyaya, Ichimoku Cloud ba a azurfa harsashi. Iyaka ɗaya shine rikitaccen. Layukan da yawa da masu nuna alama na iya zama da wahala ga masu farawa. Yana ɗaukar lokaci da aiki don ƙware wannan dabarun, har ma da gwaninta traders na iya yin gwagwarmaya don fassara sigina a lokacin babban lokaci kasuwar volatility.

Wani drawback shi ne yuwuwar siginar ƙarya. Kamar kowace dabarar ciniki, Ichimoku Cloud ba ta da hankali. Traders dole ne su yi taka tsantsan kuma suyi amfani da wasu kayan aikin bincike na fasaha don tabbatar da sigina.

Ichimoku Cloud bazai yi tasiri sosai a ciki ba kasuwanni na gefe. Yana bunƙasa a cikin kasuwanni masu tasowa, amma lokacin da kasuwa ke da iyaka, gajimare na iya samar da alamun da ba a sani ba ko yaudara.

Duk da waɗannan iyakoki, Ichimoku Cloud ya kasance sanannen kayan aiki mai ƙarfi a cikin trader's arsenal, yana ba da cikakken ra'ayi game da kasuwa da wadatar damar ciniki. Amma kamar kowane dabarun ciniki, yana da mahimmanci don fahimtar ƙarfinsa da rauninsa, kuma a yi amfani da shi tare da sauran kayan aiki da dabaru don rage haɗari da haɓaka dawowa.

2.5. Menene mafi kyawun lokacin Ichimoku Cloud Trading?

Idan ya zo ga ciniki na Ichimoku, zaɓin lokacin da ya dace yana da mahimmanci don haɓaka tasirin sa. Tsarin Ichimoku na musamman ne a cikin haɓakarsa, yana ba da abinci ga ɗan gajeren lokaci da na dogon lokaci traders. Koyaya, mafi kyawun lokacin ya dogara da yawa tradedabarun r da manufofin.

  • Ciniki na gajeren lokaci
    Don gajeren lokaci traders, kamar rana traders, ƙananan lokutan lokaci kamar taswirar mintuna 1 zuwa mintuna 15 galibi ana fifita su. Waɗannan ƙayyadaddun lokaci suna ba da izini traders don yin amfani da sauri, motsi na cikin rana. Alamun Ichimoku akan waɗannan sigogi na iya ba da saurin fahimta game da yanayin kasuwa da yuwuwar juyewa, amma suna buƙatar sa ido akai-akai da yanke shawara mai sauri.
  • Ciniki na dogon lokaci
    Dogon lokacin traders, gami da lilo da matsayi traders, na iya samun ƙima mafi girma a cikin amfani da tsarin Ichimoku akan yau da kullun, mako-mako, ko ma na wata-wata. Waɗannan ɓangarorin da suka daɗe suna daidaita hayaniyar kasuwa kuma suna ba da ƙarin haske game da yanayin da ake ciki. Duk da yake wannan tsarin yana ba da damar ciniki da yawa akai-akai, yana da'awar zama mafi kwanciyar hankali kuma ba shi da sauƙi ga canjin kasuwa na ɗan lokaci.
  • Ƙasar Tsakiya
    Ga waɗanda ke neman ma'auni tsakanin saurin aiwatar da ciniki na rana da haƙurin da ake buƙata don ciniki na dogon lokaci, tsaka-tsakin lokaci kamar ginshiƙi na awa 1 ko 4 na iya zama manufa. Waɗannan ɓangarorin lokaci suna ba da ƙarin saurin sarrafawa, ƙyale traders don yanke shawarar da aka sani ba tare da matsa lamba na canje-canjen kasuwa da sauri ba.

Daidaitawa da Yanayin Kasuwa
Yana da mahimmanci a lura cewa babu amsa mai-girma-daya-duk. Yanayin kasuwa na iya bambanta, kuma abin da ke aiki a cikin kasuwa mai tasowa bazai yi tasiri a kasuwa mai iyaka ba. Traders ya kamata su kasance masu sassauƙa, daidaita zaɓaɓɓun lokacin da suka zaɓa don daidaitawa da yanayin kasuwa na yanzu da salon kasuwancin su na sirri.

❔ Tambayoyin da ake yawan yi

triangle sm dama
Menene Ichimoku Cloud?

Ichimoku Cloud, wanda kuma aka sani da Ichimoku Kinko Hyo, kayan aikin bincike ne na fasaha, wanda Goichi Hosoda ya haɓaka a ƙarshen 1960s. Yana ba da cikakken bayyani game da ayyukan farashi, gami da alkiblar yanayi, kuzari, tallafi, da matakan juriya.

triangle sm dama
Ta yaya Ichimoku Cloud ke aiki?

Ichimoku Cloud ya ƙunshi layi biyar: Tenkan-sen, Kijun-sen, Senkou Span A, Senkou Span B, da Chikou Span. Kowane layi yana ba da haske na musamman a cikin kasuwa. Misali, lokacin da farashin ke sama da gajimare, yana nuna haɓakawa da akasin haka. Kaurin girgijen kuma na iya ba da shawarar yuwuwar tallafi da matakan juriya.

triangle sm dama
Ta yaya zan iya amfani da Ichimoku Cloud don ciniki?

Traders galibi suna amfani da Ichimoku Cloud don gano yuwuwar saye da siyarwa. Dabarar gama gari ita ce siyan lokacin da farashin ke motsawa sama da girgije (yana nuna haɓakawa) da siyarwa lokacin da yake motsawa a ƙasa (yana nuna raguwa). Haɗin kai na Tenkan-sen da Kijun-sen kuma na iya siginar damar ciniki.

triangle sm dama
Menene wasu iyakoki na Ichimoku Cloud?

Yayin da Ichimoku Cloud yana ba da cikakkiyar ra'ayi game da kasuwa, ba rashin hankali bane. Alamun karya na iya faruwa, musamman a kasuwannin da ba su da ƙarfi. Hakanan ba shi da tasiri akan guntun lokaci. Kamar kowane kayan aiki na ciniki, ya kamata a yi amfani da shi tare da sauran alamomi da dabaru.

triangle sm dama
Zan iya amfani da Ichimoku Cloud don kowane nau'in ciniki?

Ee, Ichimoku Cloud yana da amfani kuma ana iya amfani dashi don nau'ikan ciniki daban-daban, gami da forex, hannun jari, fihirisa, kayayyaki, da cryptocurrencies. Koyaya, tasirin sa na iya bambanta dangane da yanayin kasuwa, kadari ya kasance traded, kuma trader's fasaha matakin.

Marubuci: Florian Fendt
Mai son zuba jari da trader, Florian ya kafa BrokerCheck bayan ya karanci ilimin tattalin arziki a jami'a. Tun 2017 ya raba iliminsa da sha'awar kasuwancin kuɗi akan BrokerCheck.
Kara karantawa na Florian Fendt
Florian-Fendt-Marubuci

2 comments

  • JACQUES CHARBONNEAUX

    Bonjour, ɗan kasuwa mai son kasuwanci, yin amfani da abubuwan tunawa l'Ichimoku. je souhaiterais savoir sur quel espace temps est il le plus efficace ? merci de votre réponse ! Jacques

    • A

      Barka dai Jacques, kayi hakuri amma Faransancina yayi tsatsa sosai. Mafi kyawun tsarin lokaci ya dogara da dabarun ku. Kuna iya komawa zuwa aya 2.5 a cikin wannan labarin don samun ƙarin bayani game da abin da zai fi dacewa da ku.
      Bisimillah!
      Florian

Bar Tsokaci

top 3 Brokers

Ƙarshe na ƙarshe: 08 Mayu. 2024

markets.com-logo-sabon

Markets.com

An samo 4.6 daga 5
4.6 cikin 5 taurari (kiri'u 9)
81.3% na tallace-tallace CFD asusun rasa kudi

Vantage

An samo 4.6 daga 5
4.6 cikin 5 taurari (kiri'u 10)
80% na tallace-tallace CFD asusun rasa kudi

Exness

An samo 4.6 daga 5
4.6 cikin 5 taurari (kiri'u 18)

Za ka iya kuma son

⭐ Menene ra'ayin ku game da wannan labarin?

Shin kun sami wannan sakon yana da amfani? Yi sharhi ko kimanta idan kuna da wani abu da za ku ce game da wannan labarin.

CD

Muna tsara ta mafi girman ƙima ta tsohuwa. Idan kana son ganin wasu brokers ko dai zaɓe su a cikin ɗigon ƙasa ko ƙunshe bincikenka tare da ƙarin tacewa.
- darjewa
0 - 100
Me kuke nema?
Brokers
Regulation
Platform
Deposit / janyewa
account Type
Wurin Office
Broker Features