KwalejinNemo nawa Broker

MetaTrader 4 (MT4) vs Tradingview

An samo 4.5 daga 5
4.5 cikin 5 taurari (kiri'u 4)

MetaTrader 4 da TradingView biyu ne daga cikin shahararrun dandali da aka fi amfani da su forex ciniki. Dukansu biyu suna ba da kewayon fasali da kayan aiki don taimakawa traders suna nazarin kasuwa, aiwatar da umarni, da sarrafa asusun su. Koyaya, suna kuma da wasu bambance-bambance masu mahimmanci waɗanda zasu iya shafar ƙwarewar kasuwancin ku da aikinku.

A cikin wannan labarin, zan kwatanta da bambanta waɗannan dandamali guda biyu dangane da iyawar su na zane-zane, masu nuna alama, kayan ciniki, ƙirar mai amfani, da farashi. A ƙarshen wannan labarin, ya kamata ku sami cikakkiyar ra'ayi na wane dandamali ya dace da salon kasuwancin ku kuma yana buƙatar mafi kyau.

MetaTrader 4 vs Tradingview

💡 Key Takeaways

  1. MT4 da Tradingview su ne dandamali na kasuwanci waɗanda ke ba da jadawali da bincike na fasaha. Kuna iya zaɓar kowane dandamali, la'akari da buƙatunku, buƙatunku, da burin ku. Kar ku manta da yin bincikenku saboda babu wani dandamali da ya dace.
  2. MetaTrader 4 yana ba da ƙarin gargajiya da sauki dubawa dace da gwaninta traders, yayin da TradingView yana alfahari da a zamani, ilhama zane wanda ke sha'awar duka masu farawa da masu sana'a.
  3. TradingView yana bayarwa mafi kyawun iya tsarawa tare da ƙarin kayan aikin ci gaba da zaɓi mafi girma na masu nuna alama idan aka kwatanta da MetaTrader 4 ku.
  4. TradingView yana da a bangaren zamantakewa mai karfi, kyale masu amfani su raba dabaru da ra'ayoyi a cikin babban al'umma, wanda MetaTrader 4 ba.

Koyaya, sihiri yana cikin cikakkun bayanai! Bayyana mahimman abubuwan da ke cikin sassan masu zuwa… Ko, tsalle kai tsaye zuwa namu FAQs masu cike da fahimta!

1. Maɓalli na MT4 da Tradingview

Tradingview da MT4 dandamali ne masu wadatar kasuwanci, amma Tradingview ya fi ci gaba. A ƙasa akwai cikakken kwatancen fasalulluka waɗanda dandamali biyu suka bayar.

MetaTrader 4 vs Tradingview

1.1. Kayan aikin Charting

Kayan aikin tsarawa suna da mahimmanci ga kowane trader wanda yake so ya yi fasaha analysis da kuma gano damar kasuwanci. Dukansu MT4 da Tradingview suna ba da zaɓuɓɓukan ƙira iri-iri da alamun fasaha waɗanda za su iya taimaka muku bincika ƙungiyoyin farashi da yanayin kadarori daban-daban.

MT4:

MT4 ya ƙare 30 ginannen alamun fasaha, kamar motsi matsakaicin, Bollinger makada, MACD, Da kuma RSI. Hakanan zaka iya saukewa kuma shigar al'ada Manuniya daga al'ummar MQL4 ko ƙirƙirar naku ta amfani da yaren shirye-shiryen MQL4. Dandalin kuma yana ba ku damar keɓance ginshiƙi naku tare da filaye daban-daban, launuka, salo, da samfuri. Bugu da ƙari, za ka iya amfani da daban-daban zane kayan aikin, kamar Trend Lines, tashoshi, Fibonacci retracements, da ƙari, don bayyana jadawalin ku.

Duban ciniki:

Tradingview ya ƙare 100 ginannen alamun fasaha, kamar Ichimoku gizagizai, Keltner tashoshi, ko pivot maki. Hakanan zaka iya samun dama ga dubban alamun al'ada daga al'ummar Tradingview ko ƙirƙirar naka ta amfani da Harshen rubutun rubutun Pine.

Ɗaya daga cikin keɓantaccen fasali na Tradingview shine yana goyan bayan kaska Charts, wanda ke nuna kowane canjin farashin kadari, ba tare da la'akari da tazarar lokaci ba. Taswirar Tick na iya taimaka muku gano kasuwar volatility, liquidity, Da kuma lokacinta mafi daidai fiye da jadawalin tushen lokaci.

Wani fasali na musamman na Tradingview shine yana ba ku damar rubuta da aiwatar da rubutun ta amfani da yaren Rubutun Pine, wanda zai iya taimaka muku sarrafa sarrafa ku ciniki dabaru, ƙirƙira alamu na al'ada, kuma sake gwadawa ra'ayoyin ku.

Feature MT4 Tradingview
Yawan ginanniyar alamomin fasaha a kan 30 a kan 100
Alamun al'ada Ee, daga al'ummar MQL4 ko yaren MQL4 Ee, daga al'ummar Tradingview ko yaren Rubutun Pine
Ƙirƙirar ginshiƙi Tsarin lokaci, launuka, salo, samfuri Matsakaicin lokaci, overlays, shimfidu, jigogi
Kayan aikin zane Layin Trend, tashoshi, Fibonacci retracements, da dai sauransu. Siffai, ƙira, Gann kayan aikin, da sauransu.
Tick ​​charts A'a A
scripting Ee, tare da yaren MQL4 Ee, tare da yaren Rubutun Pine

1.2. Ayyukan ciniki

Ayyukan ciniki yana nufin ikon aiwatarwa trades, sarrafa oda, kuma gwada naku dabarun ciniki akan dandamali. Dukansu MT4 da Tradingview suna ba da kewayon fasalulluka da ayyuka waɗanda zasu iya taimaka muku trade mafi inganci da inganci.

MT4:

MT4 yana goyan bayan hudu iri oda: kasuwa, iyaka, tsayawa, da iyaka. Hakanan zaka iya amfani Tsarukan tarwatsawa wani ɓangare na uku ya bayar Da kuma, wanda ta atomatik daidaita da dakatar da hasara matakin bisa ga motsin farashi, don kulle ribar ku. Dandalin kuma yana da a sauri kuma abin dogara gudun kisa, wanda ke da mahimmanci don rage zamewa da tabbatar da mafi kyawun shigarwa da wuraren fita. MT4 kuma yana da ƙarfi backtesting da inganta kayan aiki, wanda ke ba ku damar gwada dabarun kasuwancin ku akan bayanan tarihi kuma ku daidaita sigogin ku don inganta aikin ku.

MetaTrader 4 Zabuka

Duban ciniki:

Tradingview bisa ka'ida kayan aiki ne na jadawali da fasaha. Akwai kaɗan ne kawai brokers wanda ke ba da haɗin kai tare da Tradingview don sakawa trades daga ciki. Tradingview yana goyan bayan iri uku na umarni: kasuwa, iyaka, tsayawa, OCO, da hadaddun umarni na sharadi. Hakanan zaka iya amfani da tashoshi masu biyo baya, wanda ke daidaita matakin asarar tasha ta atomatik gwargwadon motsin farashi, don kulle ribar ku. Dandalin kuma ya zo da a saurin kisa da sauri, wanda ke da mahimmanci don rage zamewa da tabbatar da mafi kyawun shigarwa da wuraren fita.

Tradingview Zabuka

Ɗaya daga cikin keɓancewar fasalulluka na MT4 shine cewa yana tallafawa ciniki ta atomatik tare da Mashawarcin Kwararru (EAs), waɗanda shirye-shirye ne waɗanda zasu iya aiwatarwa trades dangane da ƙayyadaddun ƙa'idodi da ƙa'idodi. Kuna iya ƙirƙirar EA ɗin ku ta amfani da yaren MQL4 ko zazzagewa da shigar da EAs daga al'ummar MQL4. EAs na iya taimaka muku trade 24/7, kawar da kurakuran ɗan adam, da haɓaka fayil ɗin kasuwancin ku. Wani fasali na musamman na MT4 shine cewa yana da a gina-in kasuwa inda za ku iya saya da sayar da EAs, alamomi, rubutun, da sauran kayan aikin ciniki.

Feature MT4 Tradingview
Nau'in oda Kasuwa, iyaka, tsayawa, iyakar tsayawa Kasuwa, iyaka, tsayawa, OCO, sharadi
Gudun aiwatarwa Azumi ne kuma abin dogara Azumi ne kuma abin dogara
Bayarwa da ingantawa A A
Kasuwanci na atomatik Ee, tare da Mashawarcin Kwararru (EAs) Ee, tare da Dabarun Rubutun Pine
Kasuwar da aka gina Ee, don EAs, alamomi, rubutun, da sauransu. A'a
takarda Trading Dogaro a kan Broker A

1.3. Kasuwanni da Kayayyaki

Kasuwanni da kadarori suna nufin kewayo da bambancin kayan aikin kuɗi waɗanda zaku iya trade akan dandalin. Dukansu MT4 da Tradingview suna ba da dama ga kasuwanni da kadarori iri-iri, kamar forex, hannun jari, kayayyaki, fihirisa, cryptocurrencies, da ƙari. Duk da haka, akwai wasu bambance-bambance a cikin samuwa da dacewa da waɗannan kasuwanni da kadarorin akan kowane dandamali.

MT4:

An tsara MT4 da farko don forex ciniki, wadda ita ce kasuwa mafi girma kuma mafi girma a duniya. Dangane da broker, yana goyan bayan kan 50 kudin nau'i-nau'i, ciki har da manya, kanana, da ƙwararru. Hakanan zaka iya trade sauran kadarori, kamar CFDs, karafa, kuzari, da gaba, akan MT4, ya danganta da naku brokerbayarwa da ka'idoji. Koyaya, MT4 baya goyan bayan hannun jari na kasuwanci, zaɓuɓɓuka, ko cryptocurrencies kai tsaye. Kuna iya kawai trade wadannan kadarori ta hanyar kayan aikin roba, kamar CFDs, wanda zai iya samun ƙarin kudade, yadawa, da kasada.

Kasuwar MT4

Duban ciniki:

Tradingview shine a Multi-kadara dandamali wanda ke goyan bayan cinikin kasuwanni da kadarori da dama, gami da forex, hannun jari, kayayyaki, fihirisa, cryptocurrencies, zaɓuɓɓuka, gaba, da ƙari. Tradingview yana da alamomi sama da 1000 a cikin musayar 135, wanda ke rufe kasuwannin duniya da na gida. Za ka iya trade waɗannan kadarorin kai tsaye akan Tradingview ba tare da buƙatar kayan aikin roba ba muddin kuna da masu jituwa broker asusu. Tradingview kuma yana ba da zurfin kasuwa da bayanan martabar girma, wanda zai iya taimaka muku auna samarwa da buƙatar kadarori daban-daban.

Kasuwa ta Tradingview

Feature MT4 Tradingview
Tallafin azuzuwan kadari Forex, CFDs, karafa, kuzari, gaba Forex, hannun jari, kayayyaki, fihirisa, cryptocurrencies, zaɓuɓɓuka, gaba, da sauransu.
Broker karfinsu a kan 1,200 brokers a duniya a kan 50 brokers a duniya
Zurfin kasuwa A'a A

1.4. Halayen zamantakewa da zamantakewa

Siffofin zamantakewa da na al'umma suna nufin kasancewa da ingancin ayyukan ciniki na zamantakewa, albarkatun ilimi, fahimtar ƙwararru, da tallafin al'umma akan dandamali. Dukansu MT4 da Tradingview suna ba da kewayon fasalulluka na zamantakewa da na al'umma waɗanda zasu iya taimaka muku koyo daga wasu traders, raba ra'ayoyin ku, kuma sami ra'ayi da jagora.

MT4:

MT4 yana da ginannen ciki news feed, wanda ke ba ku sabbin labarai na kasuwa da bincike daga kafofin daban-daban. Hakanan zaka iya shiga cikin Mungiyar MQL4, wanda shine babban kuma mai aiki akan layi na traders da masu haɓakawa waɗanda ke amfani da dandalin MT4. Kuna iya hulɗa tare da wasu membobin, yin tambayoyi, raba shawarwari, zazzagewa da shigar da EAs, alamomi, rubutun, da sauran kayan aikin ciniki, da shiga gasa da gasa.

Duban ciniki:

Tradingview yana da a ginannen hanyar sadarwar zamantakewa, wanda ke ba ka damar raba ra'ayoyin kasuwanci, sigogi, da bincike tare da wasu traders da masu zuba jari. Hakanan zaka iya bin wasu masu amfani, yin sharhi kan ra'ayoyinsu, da karɓar sanarwa da faɗakarwa. Tradingview kuma yana da a gina-in ilimi sashe, wanda ke ba ku darussa daban-daban, bidiyo, webinars, da darussan kan ciniki da bincike na fasaha. Hakanan zaka iya samun dama ga shafin Tradingview, wanda ke fasalta labarai, tambayoyi, da fahimtar masana da masu tasiri a cikin masana'antar ciniki.

Feature MT4 Tradingview
Kasuwancin jama'a A'a Ee, tare da raba ra'ayoyi, bin sigina, da sauransu.
Albarkatun ilimi A'a Ee, tare da koyawa, bidiyo, webinars, darussa, da sauransu.
Hankalin ƙwararru Ee, tare da ciyarwar labarai Ee, tare da blog
Tallafin al'umma Ee, tare da al'ummar MQL4 Ee, tare da al'ummar Tradingview

1.5. Kwarewar mai amfani da Interface

Kwarewar mai amfani da mu'amala suna nufin ƙira da kewayawa na dandamali, tsarin koyo da dacewa ga masu farawa, da fasalulluka na cinikin wayar hannu da samun damar layi. Dukansu MT4 da Tradingview suna ba da haɗin gwiwar mai amfani da fahimta wanda zai iya taimaka muku trade tare da sauƙi da sauƙi.

MT4:

MT4 yana da a sauki da kuma classic ƙira, tare da mashaya menu, kayan aiki, agogon kasuwa, navigator, tasha, da taga ginshiƙi. Za ka iya samun dama da kuma keɓance daban-daban fasali da ayyuka na dandali, kamar Manuniya, EAs, oda, tarihi, da dai sauransu MT4 yana da wani madaidaicin koyo, wanda ke nufin cewa yana iya ɗaukar ɗan lokaci da aiki don ƙware da dandamali, musamman ma idan kuna son yin amfani da abubuwan da suka ci gaba, kamar rubutun rubutu, gwajin baya, da haɓakawa. MT4 ya dace da duka biyun mafari kuma gogaggen traders, kamar yadda yake ba da daidaituwa tsakanin sauƙi da aiki.

MetaTrader 4

Duban ciniki:

Tradingview yana da a na zamani da sumul zane, tare da mashaya na gefe, kayan aiki, jerin abubuwan kallo, taga bayanai, da taga ginshiƙi. Kuna iya shiga cikin sauƙi da keɓance fasalulluka da ayyuka daban-daban na dandalin, kamar masu nuni, dabaru, faɗakarwa, da sauransu. Tradingview yana da ƙarancin koyo, wanda ke nufin cewa yana da sauƙi don amfani da koyan dandamali, koda kuwa kun kasance sababbi ga ciniki ko bincike na fasaha.

Tradingview

Duk MT4 da Tradingview suna da mobile apps wanda ya ba ka damar trade a kan tafiya ta amfani da wayar hannu ko kwamfutar hannu. Ka'idodin wayar hannu suna da fasali da ayyuka kama da nau'ikan tebur amma tare da wasu iyakoki da bambance-bambance. Misali, manhajar wayar hannu ta MT4 baya goyan bayan EAs, yayin da Tradingview mobile app baya goyan bayan menu na mahallin.

Feature MT4 Tradingview
Zane da kewayawa Sauƙi kuma na gargajiya Na zamani da sumul
Ilmantuwa na koyo matsakaici low
Kasuwancin wayar hannu Ee, tare da MT4 mobile app Ee, tare da ƙa'idar wayar hannu ta Tradingview
Samun damar kan layi A'a A'a

1.6. Farashi da Biyan Kuɗi

Farashi da biyan kuɗi suna nufin farashi da ƙimar amfani da dandamali da fasali da fa'idodin da ake samu a cikin tsare-tsare da matakai daban-daban. Dukansu MT4 da Tradingview suna ba da tsare-tsare kyauta da biyan kuɗi tare da matakan samun dama da ayyuka daban-daban.

MT4:

MT4 dandamali ne na kyauta, wanda ke nufin cewa zaku iya saukewa kuma amfani da shi ba tare da biyan wani kudade ba. Koyaya, ya danganta da nau'in asusun kasuwancin ku da yanayi, kuna iya jawo wasu farashi daga naku broker, kamar yadawa, kwamitocin, swaps, da sauransu. Hakanan kuna iya buƙatar biyan wasu EAs, alamomi, rubutun, da sauran kayan aikin ciniki daga kasuwar MT4 idan kuna son amfani da su.

Duban ciniki:

Tradingview shine a freemium dandamali, wanda ke nufin cewa za ku iya amfani da shi kyauta amma tare da wasu iyakoki da ƙuntatawa. Misali, shirin kyauta kawai yana ba ku damar amfani da alamomi guda uku a kowane ginshiƙi: shimfiɗar taswira ɗaya da aka adana, faɗakarwa ɗaya, da na'ura ɗaya a lokaci guda. Idan kuna son buɗe ƙarin fasali da fa'idodi, kuna iya haɓaka zuwa ɗayan tsare-tsaren da aka biya: Mahimmanci, ƙari, da Premium. Shirye-shiryen da aka biya sun fito daga $ 12.95 zuwa $ 49.95 kowace wata ko daga $155.40 zuwa $599.40 kowace shekara idan kun biya kowace shekara. Shirye-shiryen da aka biya suna ba ku damar amfani da ƙarin ma'auni a kowane ginshiƙi, ƙarin shimfidar ginshiƙi da aka adana, ƙarin faɗakarwa, ƙarin na'urori, da ƙarin fasali, kamar bayanan intraday, ƙarin sa'o'in ciniki, tazarar lokaci na al'ada, tallafin abokin ciniki fifiko, da sauransu.

Farashin da ƙimar amfani da kowane dandamali na iya bambanta dangane da salon kasuwancin ku, mita, da abubuwan da kuke so. Misali, idan kun kasance na yau da kullun ko lokaci-lokaci trader wanda kawai trades forex or CFDs kuma baya buƙatar ci-gaban fasali ko kayan aiki, ƙila za ka iya samun MT4 ya fi dacewa da tsada kuma ya wadatar da bukatun ku. Koyaya, idan kun kasance mai mahimmanci ko ƙwararru trader wanene trades da yawa kasuwanni da kadarori da bukatar ci-gaba fasali ko kayan aiki, za ka iya samun Tradingview ya zama mafi muhimmanci da kuma dace da bukatun.

Feature MT4 Tradingview
Free shirin Ee, ba tare da iyakancewa ba Ee, tare da wasu iyakoki
Biya na shirin A'a Ee, tare da Pro, Pro+, da Premium
Kwatancen farashi Kyauta, amma yana iya jawowa broker kudade ko kudaden kasuwa Kyauta, ko daga $14.95 zuwa $59.95 kowace wata, ko daga $155.40 zuwa $599.40 kowace shekara.
Ƙimar mai yiwuwa Ƙarin tsada-tasiri kuma isa ga yau da kullun ko lokaci-lokaci traders wanda kawai trade forex or CFDs kuma basa buƙatar ci-gaba fasali ko kayan aiki Mafi mahimmanci kuma ya dace da mai tsanani ko ƙwararru traders wanene trade kasuwanni da kadarori da yawa kuma suna buƙatar ci-gaba fasali ko kayan aiki

📚 Ƙarin Albarkatu

Lura: Abubuwan da aka bayar ƙila ba za a keɓance su don masu farawa ba kuma ƙila ba su dace da su ba traders ba tare da gwaninta ba.

Idan kana buƙatar ƙarin bayani akan bambance-bambance tsakanin MetaTrader 4 da Tradingview, za ka iya samun shi a kan Reddit.

❔ Tambayoyin da ake yawan yi

triangle sm dama
Menene babban bambance-bambance tsakanin MetaTrader 4 da TradingView?

MetaTrader 4 (MT4) software ce ta farko wacce ke buƙatar saukewa da shigarwa. An fifita shi don fasalin kasuwancin sa mai sarrafa kansa da amfani da yawa tsakanin forex traders, yayin da TradingView sananne ne don ingantaccen kayan aikin tsarawa da abubuwan sadarwar zamantakewa, kyale masu amfani su raba dabaru da dabaru.

triangle sm dama
Zan iya trade kai tsaye daga TradingView kamar yadda zan iya akan MetaTrader 4 ba?

Ee, TradingView yana ba da damar ciniki kai tsaye ta hanyar dandamali lokacin da aka haɗa shi tare da tallafi broker. MetaTrader 4, a gefe guda, an tsara shi tare da ginanniyar aikin ciniki. Don haka, yana iya ba da ƙarin ƙwarewar ciniki mara kyau.

triangle sm dama
Meta baTrader 4 ko TradingView mafi kyau ga masu farawa?

TradingView galibi ana ɗaukar ƙarin abokantaka na mai amfani kuma ana samun dama ga masu farawa saboda illolin saƙon saƙo da sauƙin amfani. Koyaya, masu farawa waɗanda suke da gaske forex ciniki na iya fifita MT4 don karɓowar masana'antar sa da kuma cikakkun albarkatu.

triangle sm dama
Shin TradingView ya fi MT4 kyau?

TradingView yana da fifiko don ci gaban kayan aikin zane da hanyar sadarwar zamantakewa, yayin da MT4 sananne ne don mayar da hankali kan ciniki na algorithmic da aiwatar da ingantaccen aiwatarwa.

triangle sm dama
Shin MT4 yana da kyau don ciniki?

MT4 ana ɗaukarsa da kyau don ciniki saboda amintaccen aiwatar da shi da kuma mai da hankali kan ciniki na algorithmic. Duk da haka, yana da iyaka dangane da samuwa kayan aiki da kayan aikin tsarawa idan aka kwatanta da TradingView.

Marubuci: Mustansar Mahmood
Bayan kwalejin, Mustansar da sauri ya bi rubutun abun ciki, yana haɗa sha'awar kasuwanci tare da aikinsa. Ya mayar da hankali kan bincike kan kasuwannin hada-hadar kudi da sauƙaƙe bayanai masu rikitarwa don sauƙin fahimta.
Kara karantawa Mustansar Mahmood
Forex Marubucin abun ciki

Bar Tsokaci

top 3 Brokers

Ƙarshe na ƙarshe: 10 Mayu. 2024

Exness

An samo 4.6 daga 5
4.6 cikin 5 taurari (kiri'u 18)
markets.com-logo-sabon

Markets.com

An samo 4.6 daga 5
4.6 cikin 5 taurari (kiri'u 9)
81.3% na tallace-tallace CFD asusun rasa kudi

Vantage

An samo 4.6 daga 5
4.6 cikin 5 taurari (kiri'u 10)
80% na tallace-tallace CFD asusun rasa kudi

Za ka iya kuma son

⭐ Menene ra'ayin ku game da wannan labarin?

Shin kun sami wannan sakon yana da amfani? Yi sharhi ko kimanta idan kuna da wani abu da za ku ce game da wannan labarin.

CD

Muna tsara ta mafi girman ƙima ta tsohuwa. Idan kana son ganin wasu brokers ko dai zaɓe su a cikin ɗigon ƙasa ko ƙunshe bincikenka tare da ƙarin tacewa.
- darjewa
0 - 100
Me kuke nema?
Brokers
Regulation
Platform
Deposit / janyewa
account Type
Wurin Office
Broker Features